• 0 Votes - 0 Average
  • 5
  • 4
  • 3
  • 2
  • 1
Chế độ chủ đề

Tuyển tập Bài hát sinh hoạt tập thể
tieulien
Unregistered

 Anh Ba Hưng
 Tác giả : Trần Kiết Tường
Có anh Ba Hưng vốn thiệt nông dân đi lính hơn năm trường vừa mới được huân chương. Thằng Sáu thấy anh nó mừng, thiệt thằng nhỏ xíu mà khôn, nó khen nó khen anh hoài. Nó nói rằng anh có tài, nó nói mới một năm nay mà anh đã bắn giết tây hơn trăm thằng. Diệt trừ quân pháp sài lang, diệt trừ đế quốc sài lang, nó vô bắn phá nát tan xóm mình, láng giềng hỏi thăm sự tình, tôi nói có anh Ba Hưng.

 Anh em ta veà
 Tác giả : Lê Quốc Thắng
Anh em ta về cùng nhau ta quây quần nè (một, hai, ba, bốn, năm). Anh em ta về cùng nhau ta sum họp nè (Năm, bốn, ba, hai, một)
Một đều chân bước nhé, hai quay nhìn nhau đi, ba cầm tay chắc nhé không muốn ai chia lìa. Bốn nhớ rằng chúng ta bốn bể anh em một nhà. Năm giư mãi tình này trong câu ca.

 Bài ca vua beáp
 Tác giả : Khắc Dũng
Nào mời người anh em hãy nhanh tay trong cuộc đua chơi. Cùng dành tài xem ai nấu ăn nhanh ngon và tươm tất. Nào mời người anh em hãy nhanh tay trong cuộc đua chơi, thật nhịp nhàng đôi tay, để xem ai thua, ai được nào.
ĐK: Mời bạn làm thật nhanh nhanh nhanh nhanh nhanh nhanh nhanh (…..) nhanh tay (2 lần)

 Bài hát voã tay
 Tác giả : Sông Trà
Tôi có hai bàn tay này, anh có hai bàn tay này. (Vỗ lên anh, vỗ lên anh), vỗ (cho đều, cho đều, cho đều). Tôi có hai bàn tay này, anh có hai bàn tay này. (Vỗ cho kêu, vỗ cho kêu), vỗ cho đều này anh em ơi.
(Tang tính tang tình tang tình, tang tính tang tình tang tình), (vỗ nhanh nhanh, vỗ nhanh nhanh). Vỗ đem nguồn vui về dân lành. (Tang tính tang tình tang tình, tang tính tang tình tang tình), (vỗ to lên, vỗ to lên). Vỗ như giục lòng ta đi lên.

 Bạn ơi có nhớ
 Tác giả : Lê Quốc Thắng
Mai chia xa bạn ơi có nhớ, nhớ từng nụ cười từng ánh mắt thân quen
Mai chia xa bạn ơi có nhớ, nhớ từng kỉ niệm tình bạn hôm nay
Mai chia tay lòng tôi vẫn nhớ, nhớ lúc bên nhau, nhớ kĩ niệm thân trao
Nhớ lúc chia tay ,tiếng cười thân quen
Mai đi xa rồi tình đọng nơi đây

 Bên cây đàn guitar
 Tác giả : Lê Mộng Tâm
Bên cây đàn guitar bạn ơi hãy cất lên lời ca. Bay đi muôn phương xa những lời thiết tha. Bên cây đàn guitar bạn ơi hãy cất lên lời ca. Vì cuộc đời cần những tiếng hát, hãy hát lên bạn ơi.

 Ca tạm biệt
Vì đâu anh em chúng ta ngày nay sắp cùng bùi ngùi xa cách. Cớ sao ta không còn trông rồi đây có ngày mình còn gặp nhau. Cách nhau nhưng ta hằng vui vì nay biết sau còn ngày sung sướng. Cách xa nhưng ta hằng mong rồi đây có ngày lại còn gặp nhau.

 Chào người bạn mới đến
 Tác giả : Lương Bằng Vinh
Chào người bạn mới đến. Góp thêm một niềm vui. Chào nụ cười dễ mến. Góp thêm cho cuộc đời. Đến đây vui đến đây chơi là vườn hoa muôn màu muôn sắc. Đến đây vui đến đây chơi là bài ca thắm thiết tình người.

 Chiến binh ca vũ khúc
 Tác giả : Ngọc Thới
Đêm nay trăng sáng ta nhảy đùa vui. Ta ca, ta hát cho đời thắm tươi. Bao nhiêu sức sống tung ra đêm này, 1.2, cùng nhảy ta hòa tiếng ca.
Tang tính tình. Đời ta chiến binh, là vui chiến trường. Tang tính tình, ta đem sức trai xây đời tự đo. Đời ta chiến binh, là vui chiến trường. Tang tính tình, ta đem sức trai xây đời thắm tươi.

 Dậy mà đi
 Tác giả : Nguyễn Xuân Tân - thơ: Toá Hữu
Dậy mà đi! Dậy mà đi! Ai chiến thắng không hề chiến bại, ai nên khôn không khốn một lần. Dậy mà đi! Dậy mà đi! Dậy mà đi hỡi đồng bào ơi! Đừng tiếc nữa, can chi khóc mãi. Dậy mà đi núi sông đang chờ. Dậy mà đi! Dậy mà đi! Dậy mà đi hỡi đồng bào ơi. Bao nhiêu năm qua dân ta sống không nhà. Bao nhiêu năm qua dân ta chết xa nhà. Dậy mà đi! Dậy mà đi! Dậy mà đi hỡi đồng bào ơi.

 Đông tay voã nên kêu
 Tác giả : Trần Long Ẩn
Đông tay thì vỗ nên kêu. Vỗ cho đều và cho nhịp nhàng. Chung vai cùng gánh giang san. Gánh vững vàng dựng xây đàng hoàng. Phải được thấy đồng lúa xanh hơn. Phải được thấy nhà máy vui hơn. Hãy lắng nghe núi sông đang rộn tiếng ca. Hãy hát lên, nói lên ước nguyện chúng ta.

 Giao duyên
Gặp anh em mến liền, em trông anh anh thật là hiền. Gặp anh em mến liền, anh ơi anh thật duyên. Là chi tên anh í a là gì, anh cho em biết đi đừng có dấu em làm chi. Là chi tên anh, í a là gì, anh cho em biết đi, đừng có dấu em làm gì.

 Giờ ăn ñeán rồi

Giờ ăn đến rồi, giờ ăn đến rồi. Mời anh xơi, mời chị xơi. Giơ bát cơm cho cao này. Giơ bát cơm cho cao này. Ta cùng ăn. Ta cùng ăn.

 Hai con thaèn laèn con
Hai con thằn lằn con đùa nhau cắn nhau đứt đuôi. Cha thằn lằn buồn thiu gọi chúng đến mới mắng cho. Hai con thằn lằn con, đuôi thì to nhưng đã cụt rồi.Ôi đớn đau quá trời, chúng khóc la tơi bời.

 Hành trình tuoåi 20
 Tác giả : Nguyễn Văn Hiên
ngày mai. Hành trình tuổi 20 qua núi cao sông dài, từ mọi miền quê hương về đây chung bài ca.
ĐK: Băng qua Trường Sơn, cát trắng biển xanh, băng qua Phước Long còn in dấu chân hùng anh. Về Tây Nguyên xanh, lòng vui như mở hội. Tuổi 20 đẹp sao ước mơ xanh.
Đi trong tình yêu, đất nước đẹp tươi. Đi trong tiếng ca tuổi xuân góp bao dựng xây. Về Tây Nguyên xanh, lòng vui như mở hội. Tuổi 20 đẹp sao ước mơ xanh.
Hành trình tuổi 20 tiếng quê hương vọng mãi. Sài Gòn ngày 30, Bắc Nam chung bài ca. hành trình tuổi 20 theo bước chân anh hùng từ mọi miền xa xôi về đây chung bài ca.

 Hát mãi khúc quân hành
 Tác giả : Diệp Minh Tuyeàn
ĐờI mình là một khúc quân hành, đờI mình là bài ca chiến sĩ , ta ca vang triền miên qua tháng ngày , lượn bay trên núi đồI biên cương đến nơi đảo xa.

Mãi mãi lòng chúng ta, ca bài ca người lính , mãi mãi lòng chúng ta , vẫn hát khúc quân hành ca.
Dù rằng đời ta thích hoa hồng , kẻ thù buộc ta ôm cây súng , ta yêu sao , làng quê non nước mình , tình quê hương vút thành thanh âm khúc quân hành ca.
Mãi mãi lòng chúng ta , ca bài ca người lính , mãi mãi lòng chúng ta , vẫn hát khúc quân hành ca

 Hát to - hát nhoû
Ta hát to hát nhỏ - nhỏ - nhỏ,
rồi mình ngồi kể cho nhau nghe,
u ú u, u ú u ,ta vui ca hát cho vui đời ta.

 Hỏi tên 1
Hòn bi xanh trong đôi mắt anh, hòn bi đen trong đôi mắt em, dẫu biết rằng không quen thì lạ, dẫu biết rằng không lạ thì quen. Ngồi bên nhau chơi cho biết tên, gặp nhau đây mai sau khó quên, dẫu biết rằng không quen thì lạ, dẫu biết rằng không lạ thì quen

 Kachiusa
Đào vừa ra hoa, cành lá gió đưa vầng trăng tà. Ngoài dòng sông, màn sương trắng buông lững lờ. Kìa bến sông thoáng bóng ai in trên làn sương mờ. Cất cao lời ca, làm rung cỏ cây ven bờ. Lời hát trong phút giây bay qua làn sương mờ. Biết chăng chàng ơi, tình Kachiusa đang chờ.
Ngày nay năm xưa, chàng đã ra đi miền biên thùy. Vì quê hương dù mấy khó nguy không sờn. Này hỡi ai nhắm cho ta mấy câu về phương trời đến tai người yêu, rằng ta nhớ thương đêm ngày. Rằng chớ quên mối duyên xưa ở bên dòng sông này. Giữ yên làng quê, tình Kachiusa đang chờ.

 Khát vọng tuoåi trẻ
 Tác giả : Vũ Hoàng
Đường dài tương lai quê hương đang gọi mời, tuổi trẻ hôm nay chúng ta xây đời mới. Dù lên rừng hay xuống biển, vượt bão giông, vượt gian khổ, tuổi trẻ kề vai vững vàng chân bước bạn ơi.
ĐK: Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà hày hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc hôm nay ( 2 lần).

 Lửa hoàng
 Tác giả : Huỳnh Hữu Tâm
Anh em ta đang kết lại vòng tròn. Và đêm nay đây ta thắp lên ngọn lửa. Ta ca vang bên ánh lửa rực hồng. Vì cuộc đời này là sức sống dâng trào.
Bao sao kia đang sáng trên bầu trời, thì anh em ta như ánh sao tỏa sáng. Thương yêu nhau ta xây dựng tình người. Để ngọn lửa hồng luôn cháy mãi trong tim.

 Lửa trại đêm nay
 Tác giả : Hoà Hoàng Hà
Lửa trại đêm nay lung linh. Soi sáng bao gương mặt tươi sáng. Lửa trại đêm nay xôn xao, chia ấm bao tâm hồn nồng nàn. Lửa trại đêm nay không soi, cho những ai đêm lòng u tối. Lửa trại đêm nay lan ra. Thiêu đốt bao u mê đời thường.
Ngồi lại bên nhau anh em. Ta hát lên cho đời tươi thắm. Ngồi lại bên nhau anh em, ta đốt thêm cho lửa bập bùng. Để ngày mai khi xa nhau, ta có thêm hơi lửa nung nấu. Để rồi mai khi chia tay, ta có thêm ánh lửa đêm nay.

 Lúc thú vui này
Lúc thú vui này lòng còn quyến luyến anh em chúng mình. Lúc thú vui này lòng mình những muốn anh em thắm tình.
ĐK: Rời tay nhau nhớ lâu nhè, tình anh em chớ quên nhé! Lòng anh em nhớ nhau tuy xa mà hóa ra gần.
Quyến luyến nhau là tình mình đối với anh em ở Đoàn. Quyến luyến nhau là tình mình đối với anh em các đoàn.

 Mừng chiến thaéng Điện Biên
Hòa bình về tưng bừng. Tràn ngập rừng hoa lan. Hoan hô chiến sĩ Điện Biên. Xông pha đánh tan quân thù. Chiến thắng vang khắp nơi mừng vui. Đất nước ta hát ca vang lừng. Đón chào Bác Hồ về thăm. Làng quê Điện Biên giải phóng. Đời no ấm bản mường vui thanh bình.
Mời bạn cùng quây quần. Rộn ràng lời ca vang. Noi gương chiến sĩ Điện Biên. Thi đua giúp nhau học hành. Nối tiếp truyền thống của người xưa. Quyết tiến theo dấu chân anh hùng. Khăn quàng tươi hồng đội ta. Cùng nhau xây dựng Tổ quốc. Trường em thắm đỏ nhiều hoa điểm mười.

 Này bạn vui
Này bạn vui mà muốn tỏ ra thì vỗ đôi tay (vỗ tay). Này bạn vui bạn muốn tỏ ra thì vỗ đôi tay (vỗ tay). Này bạn vui mà muốn tỏ ra và lòng bạn nôn nao cho quanh đây biết rằng lòng bạn vui thì vỗ đôi tay (Vỗ tay)

 Nhảy lửa
Anh em ta mau cố chất cây khô vào đây đốt chung. Đêm khuya nghe tiếng tí tách cây khô nổ vang giữa rừng. Dang tay nhau đứng vòng quan lửa hồng trong khói xanh trong đêm bốc cao. Cùng cầm tay vang lừng ta chúc lửa thêm sang tươi xua tan bóng đêm. Anh em ta vui đùa ca hát. Hát cho đời vui vui thật vui.
Anh em ơi, hãy lắng tai nghe ngàn muôn tiếng vang. Trong đêm khuya, trong ánh khói đêm tối rừng cây gió rào. Lên cho cao ngất cùng cao sáng, to lửa lên ngùn ngùn ngất cao. Cùng cao ngất cùng cao sáng, to lửa lên cao to lửa lên. Lên cho cao, cao càng cao vút, bốc lên nào cao cao thật cao.

 Nối vòng tay lớn
 Tác giả : Trịnh Công Sơn
Rừng núi dang tay nốI lạI biển xa, ta đi vòng tay lớn mãi để nốI sơn hà, mặ đất bao la anh em ta về , gặp nhau mừng như bão cát quay cuồng trờI rộng, bàn tay ta nắm, nốI tròn một vòng tròn Việt Nam.
Cờ nốI gió đêm vui nốI ngày , dòng máu nốI con tim đông loạI , dựng tình ngườI trong ngày mớI. Thành phố nốI thôn xa vờI vợI, ngườI chết nốI linh thiêng vào đờI và nụ cườI nở trên môi.
Từ Bắc vo Nam nốI liền nắm tay, ta đi từ đồng hoang vu vượt hết núi đồI, vượt thác cheo leo , tay ta vượt đèo , từ quê nghèo lên phố lớn năm tay nốI liền , biển xanh , sông gấm nốI liền một vòng tử sinh

 Nụ cười hoàng
 Tác giả : Lê Quốc Thaéng
Nụ cười hồng ta trao nhau như khúc hát cho bao lời thiết tha. Nụ cười hồng ta trao nhau như ánh sáng muôn ngàn vì sao. Trên môi như hoa tươi nở từng ngày trong những yêu thương. Trên môi hoa xinh xinh nụ cười hồng mãi mãi trao nhau

 Quanh lửa hoàng
 Tác giả : Trần Xuân Tieán
Cùng nắm tay nhau ta quay quanh lửa hồng. Lửa cháy trong tim anh em chúnt ta về đây. Đêm nay trời rực sáng đứng bên nhau lửa hồng soi bước ta đi. Lửa thiêng bập bùng, lửa thiêng rực cháy như lòng ta, vì Tổ quốc anh em ta hợp lửa hồng đêm nay

 Ta ca hát
Tang tang tang tình tang tính ta ca, ta hát vang lên. Hát lên cho đời tươi thắm, hát lên cho quên nhọc nhằn. Cùng nhau ta ca hát lên, cho át tiếng chim trong rừng, cho tiếng suối reo phải ngừng, cho rừng xanh đón chờ ta, la la la!

 Tạm biệt
Gặp nhau đây rồi chia tay, ngày vàng như đã vụt qua trong phút giây, niềm hăng say còn chưa phai, đường trường sông núi hẹn mai ta sum vầy,đường trường sông núi hẹn mai ta sum vầy .

 Thanh niên làm theo lời Bác
 Tác giả : Hoàng Hà
Kết niên lại anh em chúng ta cung nhau đi lên , giơ nắm tay thề giữ gìn hoà bình độc lập tự do . Kết liên lại thanh niên chúng ta cùng quyết tiến bước, đánh tan quân thù , xây dựng cuộc đời hạnh phúc ấm no.
Đi lên thanh niên ,chớ ngại ngần chi . Đi lên thanh niên , làm theo lời Bác " Không có việc gì khó , chỉ sợ lòng không bền , đào núi và lấp biển , quyết chí ắt làm nên "

 Vui ánh lửa trại
 Tác giả : Nguyeãn Văn Hiên
Lửa cháy cháy lên ươm nồng biết bao hy vọng. Lửa cháy cháy lên rộn ràng ánh lửa hồng reo. Lửa bập bùng tí tách tí tách. Lửa hừng hực cháy sáng cháy sáng. Lửa vui cùng ta.
Lửa cháy cháy lên vỗ tay cho đều. Cùng hát hát lên vang lừng khúc ca tuổi xuân. Lửa bập bùng tí tách tí tách. Lửa hừng hực cháy sáng cháy sáng. Lửa vui cùng ta.

Có thể liên quan đến chủ đề...
CÁC TRÒ CHƠI DÙNG TRONG SINH HOẠT LỚP
MỘT SỐ BÀI HÁT SINH HOẠT VUI VUI !!!!

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: / Tác giả Trả lời: / Xem: Bài mới nhất

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách

Color Skins

Change Color:

Background Patterns:

Background Images:

Background Header:

Setting Panel