• 0 Votes - 0 Average
  • 5
  • 4
  • 3
  • 2
  • 1
Chế độ chủ đề

9 công cụ seo miễn phí tốt nhất năm 2012
ngocvu1403 Offline
Phó giám đốc
Administrators

Chủ đề: 877
Danh tiếng: 4
Trong quá trình các bạn làm seo thì các công cụ để để giúp các bạn bao gồm nghiên cứu từ khóa, theo dõi hành vi của visiter, backlink và phân tích liên kết, bảng xếp hạng là không thể thiếu cho các seoer.
Hiện nay tôi thấy trên mạng có rất nhiều công cụ seo cả online cả offline để các bạn có thể phân tích đánh giá chất lượng của website hay độ khó của từ khóa. Tất nhiên khi có quá nhiều công cụ thì sẽ làm cho việc để bạn lựa chọn cho mình một công cụ ưng ý thật khó hơn bao giờ hết, bởi có quá nhiều các kết quả, các lời quảng cáo đường ngọt từ các từ các nhà phát triển làm bạn không biết tin vào đâu.
[Image: cong-cu-seo-mien-phi-tot-nhat-2012-300x157.jpg]cong cu seo mien phi tot nhat 2012
Tôi thì cũng sử dụng cả các công cụ miễn phí và có phí nhưng cá nhân tôi thấy có 9 công cụ seo miền phí hay mà tôi hay sử dụng để giới thiệu cho các bạn.
  1. Công cụ Google Keyword Tools
    Khi bạn bắt đầu xây dựng một trang web, bạn cần phải tìm hiểu về sự cạnh tranh của sản phẩm của bạn. Nhập một từ khóa hoặc cụm từ, Google Keyword Tool sẽ giúp bạn tìm thấy những từ hoặc cụm từ có liên quan. Như vậy, theo các nguồn tài nguyên nhân lực và tài chính của bạn, chọn từ khóa thích hợp cho trang web của bạn.
  2. Google Trends và Google Insights
    Google vừa công bố rằng họ đã kết hợp google Trends và google Insights cùng với đó google cũng mang lại một bộ mặt khác bằng việc chuyển đổi sang html5 và kết hợp google chart. Động thái này của google sẽ giúp việc trải nghiệm google trends trên thiết bị di động tốt hơn.
    Google Trends cho thấy tổng khối lượng tìm kiếm giữa các vùng khác nhau của thế giới, và trong ngôn ngữ khác nhau. Trên trục ngang của đồ thị chính đại diện cho thời gian, và thẳng đứng là liên quan đến tổng số tìm kiếm, trên toàn cầu. Tất nhiên, bạn có thể chọn khu vực và năm theo nhu cầu của bạn.
    Bên cạnh đó, Google Xu hướng cũng có thể giúp bạn so sánh các xu hướng tìm kiếm giữa hai hoặc nhiều điều kiện, tách bằng dấu phẩy.
    Ngoài ra nó hiển thị tìm kiếm hàng đầu và tìm kiếm gia tăng có thể giúp đỡ với nghiên cứu từ khóa.
  3. SEO Quake
    SeoQuake là một công cụ phân tích website cho các trình duyệt Firefox, Chrome và Opera tôi thì rất thích sử dụng SEO Quake bởi vì nó giúp để có được thông tin về bất kỳ trang web nào cho một loạt các thông số như trang xếp hạng, Google index, Alexa và nhiều người khác.Ngoài ra SEO Quake cũng tính được cho bạn mật độ từ khoá số lần xuất hiện lặp lại của một từ hoặc một cụm từ trên một trang hoặc bạn có thể sử dụng SeoQuake để kiểm tra các liên kết noffolow, dofollow trên website.
  4. SearchStatus
    SearchStatus là một phần mở rộng thanh công cụ cho trình duyệt Firefox và SeaMonkey cho phép bạn xem cấu trúc của bất kỳ và tất cả các trang web trên thế giới được thực hiện như thế nào. Thanh công cụ này cung cấp thông tin liên quan về một trang web tôi cũng rất thích sử dụng công cụ này bởi nó rất thuận tiện hiển thị trên thanh công cụ nhỏ gọn và kín đáo.
    Phần mở rộng SearchStatus xuất hiện ở dưới cùng của trình duyệt trên thanh trạng thái. Nếu bạn chọn để Show backlink cho một trang bất kì, họ mở trong tab mới trong cùng một cửa sổ trình duyệt.
  5. Google Analytics
    Google Analytics là một dịch vụ miễn phí được cung cấp bởi Google tạo ra các số liệu thống kê chi tiết về khách truy cập đến một trang web.
    theo Dõi khách truy cập
    GA có thể theo dõi tất cả các khách truy cập đến từ mọi nguồn khác nhau, bao gồm cả các công cụ tìm kiếm, quảng cáo hiển thị, Google AD, e-mail marketing.
    GA có thể thu thập các truy vấn từ khóa mà visiter sử dụng để truy cập vào trang web của bạn. Bạn sẽ nhận được bảng thống kê số liệu các từ khóa mục tiêu, từ khoá mới cho trang web của bạn mà có thể không chú ý đến.
    Bên cạnh đó, GA cũng có thể cung cấp các thông tin khác về trang web của bạn, chẳng hạn như các trang đích, tỉ lệ bounce rate trang web, người xem trang, khách quay lại và các visiter mới, vv …. nhưng chúng ta sẽ đi vào chi tiết về việc sử dụng công cụ này ở một bài khác nhé.
  6. Công cụ Google Webmaster
    Google Webmaster là một công cụ mạnh dành cho các webmaster do Google phát triển và hỗ trợ. Đây là một dịch vụ hỗ trợ quản lý trang web miễn phí của Google cho bạn những công cụ để xây dựng trang web thân thiện với Google hơn và cho bạn biết được khi nào thì Robot của Google đã scan trang web của bạn, trang web của bạn đã được google index chưa, quản lý các đường link đến và đi từ trang web của bạn. Ngoài ra bạn còn có thể xem bảng phân tích trang web của google và “chẩn đoán” những lỗi của trang web để sửa chữa.
    Nếu bạn là một webmater thì chắc chắn bạn phải sử dụng thành thạo công cụ này, tôi cũng sẽ hướng dẫn chi tiết sử dụng công cụ này ở bài viết khác bạn chú ý đón xem nhé.
  7. Backlink watch
    Backlink watch là một công cụ nghiên cứu backlinks , nó có thể liệt kê nhiều nhất là 1000 backlinks cho bất kỳ trang web muốn bạn để kiểm tra. Bên cạnh backlinks URL, nó sẽ cho bạn Anchor Text, pagerank, outbound link.
  8. Copyscape
    Copyscape là một công cụ kiểm tra nội dung miễn phí .Công cụ này cho phép bạn phát hiện nội dung trùng lặp và kiểm tra xem bài viết của bạn là có phải là bản gốc hay không. Đây là một công cụ tuyệt vời nếu bạn là một Copywriter chuyên nghiệp.
  9. Nghiên cứu backlink đối thủ bằng Open Site Explorer
    công cụ này hoàn toàn miễn phí. Kiểm tra hầu hết tất cả các backlink của chúng ta, không giới hạn số backlink nào cả. Công cụ này cũng có bản phiên bản Pro(Có trả phí) nhưng giữa hai phiên bản chỉ khác nhau là chức năng xem số lượng Facebook Shares, Facebook Likes, Tweets và Google +1.
    Bạn có thể truy cập vào địa chỉ http://www.opensiteexplorer.org dể kiểm tra, nhưng sẽ bị giới hạn số lần xem tối đã một ngày là 3 lần
Kết luận
Ngoài ra còn rất nhiều các công cụ miễn phí và trả phí khác nhưng theo tôi với 9 công cụ SEO miễn phí tốt nhất này bạn hoàn toàn có thể nhắm mục tiêu từ khoá của bạn đúng cách, phân tích đối thủ cạnh tranh của bạn một cách dễ dàng, và nâng cao chất lượng trang web của bạn một cách nhanh chóng.
Bài này được tìm kiếm bởi từ khóa:
  • cách phân tích công cụ SEO Queck
  • dayhocseo com cong-cu-seo-mien-phi-tot-nhat-nam-2012

Có thể liên quan đến chủ đề...
Công thức tính Page Rank là gì
Phần mềm Gửi Email hàng loạt tốt nhất SendBlaster Pro
Maxprog eMail Extractor công cụ trích xuất các địa chỉ e-mail

Hãy nhấn
Like - Share Nếu Bài Viết Có Ích

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách

Color Skins

Change Color: